webboard.gb.co.th
26, พฤศจิกายน 2014, 04:36:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านสามารถสมัครหนังสือ GB สมาชิกรายปี รวม 12 เล่ม ในราคาพิเศษสุดเพียง 800 บาทเท่านั้น(สมาชิกท่านใดที่เข้ามาที่บ้าน GB แห่งนี้เพื่อการ Post การทำงานผ่าน Net ฯลฯ อันใดนั้นที่ไม่เกี่ยวข้องและหรือเพื่อการก่อกวน ขอให้หยุดครับถ้าท่านไม่ใช่ "คนรักมีดหัวใจปืน")

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

Bookmark and Share

GB หนังสือเพื่อคนรักมีดหัวใจปืน

GB หนังสือเพื่อคนรักมีดหัวใจปืน

GB : สื่อกลางในการแลกเปลี่ยนความรู้ ทิป เทคนิคต่างๆ
ทุกเรื่องที่เกี่ยวกับ มีด และ ปืน 

GB : วางแผงทั่วประเทศ ทุก วันที่ 1 ของทุกเดือน
และส่งตรงถึงมือสมาชิกในขณะเดียวกัน

GB # 44 | ฉบับเดือนพฤศจิกายน 2557 GB#Volume 4/44

เร็วๆนี้ ทุกแผงหนังสือทั่วประเทศ

ติดตามได้ที่ คลิ๊กเลย

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องปืนอัดลมยาว  (อ่าน 3094 ครั้ง)

Krutu KTL.
Sr. Member

HP: 0.2%

81
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: 28, มิถุนายน 2012, 10:24:27 PM »
แบ่งปัน

เกิตมาในชีวิต  ก็เคยยิงปืนยาว  ครั้งแรก ตอนไปอบรมยิงปืน ที่ค่ายลูกเสือวชิราวุธ  ตอนปี 2538  อบรม 2 วัน   พอวันที่ 3 ก็ มีการยิงแข่งขันกันครับ

อาจารย์แถลงไข เป็น ครูฝึกให้พวกผม ครับ    จะเป็นเพราะฟลุ๊ค   หรือเหตูบังเอิญก็ไม่ทราบครับ.......ผมยิงแข่งขันได้ที่ 3 ของรุ่น ครับ  ทั้งๆที่  ผมพึ่งยิงปืนยาวเป็นครั้งแรกในชีวิตก็ที่นี่......แล้วก็ยิงแข่งขันเลย......รอยกระสุน มันหายจากเป้าไป  1  นัด  อาจารย์บอกว่ามันไม่น่าจะหลุดน้า    ขนาดอาจารย์แถลงไข เอาแว่นขยายมาส่องดู ก็หารอยไม่เจอ ครับ....ถ้าเจอ สักหน่อยนะ ได้ที่ 1 แน่นอนเลย เพราะผมแพ้ที่ 1 แค่   3  คะแนนเอง

ทุกวันนี้ เวลาผมแต่งเครี่องแบบข้าราชการ   บางครั้ง  ผมก็เอาเหรียญปืนยาว ที่ได้รางวัล มาติดที่อกขวา เหนือชื่อ  และอยู่ใต้เข็มยิงปืนระบบ PPC ที่ไปฝึกตอนที่อยู่กับรมต. ....   ก็แอบภาคภูมิใจนิดๆ ครับ    เพราะทั้งรุ่นมี  38  คน     มีสิทธิ ติดได้แค่3 คน   มีแค่ 3  เหรียญ ครับ       ผมได้มา 1 เหรียญ    มีใบรับรองจากทางค่ายด้วยครับ ...........      ตั้งแต่วันนั้นจนวันนี้ ก็ยังไม่ได้ยิงปืนยาวอีกเลย.......(มันกี่ปี มาแล้ววะเนี้ย...!)  ..... เรื่องปืนสั้นรู้แค่นิดหน่อย......เรื่องปืนยาวแทบจะไม่รู้เรื่องเลย ครับ

ที่ผ่านๆมา......... ฟลุ๊ค ครับ มันฟลุ๊ค.....ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

วันไหนว่างๆ มายิงลูกซองแบบรณยุทธกันครับ ครูตู่

ขอบคุณ ครับ ครูภู  ที่จะเมตตาสอนให้..........   17 ปี มาแล้ว   ผมยังไม่เคยยิงปืนลูกซองเลย        กลัวว่า......ยิงแบบรณยุทธของผม  จะเป็นแบบรนราน หรือเปล่าก็ไม่รู้
           แต่ผมมั่นใจในการสอนของครู  คงช่วยพัฒนาลูกศิษย์ ให้ดีขึ้นมาได้...ครับ....ขอฝากตัวเป็นศิษย์ ด้วยคนนะ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28, มิถุนายน 2012, 10:26:30 PM โดย Krutu KTL. » บันทึกการเข้า
บัวใหญ่
Full Member

HP: 0.6%

« ตอบ #16 เมื่อ: 28, มิถุนายน 2012, 10:38:03 PM »
แบ่งปัน

เกิตมาในชีวิต  ก็เคยยิงปืนยาว  ครั้งแรก ตอนไปอบรมยิงปืน ที่ค่ายลูกเสือวชิราวุธ  ตอนปี 2538  อบรม 2 วัน   พอวันที่ 3 ก็ มีการยิงแข่งขันกันครับ

อาจารย์แถลงไข เป็น ครูฝึกให้พวกผม ครับ    จะเป็นเพราะฟลุ๊ค   หรือเหตูบังเอิญก็ไม่ทราบครับ.......ผมยิงแข่งขันได้ที่ 3 ของรุ่น ครับ  ทั้งๆที่  ผมพึ่งยิงปืนยาวเป็นครั้งแรกในชีวิตก็ที่นี่......แล้วก็ยิงแข่งขันเลย......รอยกระสุน มันหายจากเป้าไป  1  นัด  อาจารย์บอกว่ามันไม่น่าจะหลุดน้า    ขนาดอาจารย์แถลงไข เอาแว่นขยายมาส่องดู ก็หารอยไม่เจอ ครับ....ถ้าเจอ สักหน่อยนะ ได้ที่ 1 แน่นอนเลย เพราะผมแพ้ที่ 1 แค่   3  คะแนนเอง

ทุกวันนี้ เวลาผมแต่งเครี่องแบบข้าราชการ   บางครั้ง  ผมก็เอาเหรียญปืนยาว ที่ได้รางวัล มาติดที่อกขวา เหนือชื่อ  และอยู่ใต้เข็มยิงปืนระบบ PPC ที่ไปฝึกตอนที่อยู่กับรมต. ....   ก็แอบภาคภูมิใจนิดๆ ครับ    เพราะทั้งรุ่นมี  38  คน     มีสิทธิ ติดได้แค่3 คน   มีแค่ 3  เหรียญ ครับ       ผมได้มา 1 เหรียญ    มีใบรับรองจากทางค่ายด้วยครับ ...........      ตั้งแต่วันนั้นจนวันนี้ ก็ยังไม่ได้ยิงปืนยาวอีกเลย.......(มันกี่ปี มาแล้ววะเนี้ย...!)  ..... เรื่องปืนสั้นรู้แค่นิดหน่อย......เรื่องปืนยาวแทบจะไม่รู้เรื่องเลย ครับ

ที่ผ่านๆมา......... ฟลุ๊ค ครับ มันฟลุ๊ค.....ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

วันไหนว่างๆ มายิงลูกซองแบบรณยุทธกันครับ ครูตู่

ขอบคุณ ครับ ครูภู  ที่จะเมตตาสอนให้..........   17 ปี มาแล้ว   ผมยังไม่เคยยิงปืนลูกซองเลย        กลัวว่า......ยิงแบบรณยุทธของผม  จะเป็นแบบรนราน หรือเปล่าก็ไม่รู้
           แต่ผมมั่นใจในการสอนของครู  คงช่วยพัฒนาลูกศิษย์ ให้ดีขึ้นมาได้...ครับ....ขอฝากตัวเป็นศิษย์ ด้วยคนนะ ครับ

โห..ครูตู่เล่นผมซะเหมือนแก๊แก่เลยพี่...ไม่เรียกสอนครับพี่ ความรู้แค่หางอึงตัวน้อย แต่เป็นการแนะนำมากว่านะครับ

นกไม่มีขน คนไม่มีเพื่อน ย่อมขึ้นสู่ที่สูงลำบาก

amata 23
Hero Member

HP: 0.4%

มือถือ 0896882838

« ตอบ #17 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2012, 10:34:03 PM »
แบ่งปัน

ว๊า............เรายังไม่มีลูกซองกับเค้าเลย....ไปขอ ป.3 ก็ดันมีมาตราการเข้มงวดอาวุธปืนอีก เลยพาลขอยากไปด้วย...เซ็งตับ

"...ข้าพเจ้า ชอบและหลงไหลมีด แต่ที่ชอบที่สุดคือ การสนทนา ในเรื่องที่ชอบกับมิตรสหาย คอเดียวกัน.."

Vodga80
Full Member

HP: 0.2%

เกิด ตาย หน เดียว

« ตอบ #18 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2012, 10:37:01 PM »
แบ่งปัน

ไปจัด steven เบอร์2. 5500แถมลูก1 ตลับ.  30 เมตร กลางกระป๋องชิว ชิว.
ทะลุทะลวง. กะสอยgamo อีกตัว. แพงไปหน่อย. แต่สะดวกกว่า หักครั่งเดียว ถามราคาหน้ามืดเลย18000. แต่ดีตรงไม่ต้องไปรอใบอนุยากกกกกยิงเล่นในบ้านมันกว่าbb
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01, กรกฎาคม 2012, 10:46:16 PM โดย Vodga80 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์