webboard.gb.co.th
23, ตุลาคม 2014, 09:25:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านสามารถสมัครหนังสือ GB สมาชิกรายปี รวม 12 เล่ม ในราคาพิเศษสุดเพียง 800 บาทเท่านั้น(สมาชิกท่านใดที่เข้ามาที่บ้าน GB แห่งนี้เพื่อการ Post การทำงานผ่าน Net ฯลฯ อันใดนั้นที่ไม่เกี่ยวข้องและหรือเพื่อการก่อกวน ขอให้หยุดครับถ้าท่านไม่ใช่ "คนรักมีดหัวใจปืน")

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

Bookmark and Share

GB หนังสือเพื่อคนรักมีดหัวใจปืน

GB หนังสือเพื่อคนรักมีดหัวใจปืน

GB : สื่อกลางในการแลกเปลี่ยนความรู้ ทิป เทคนิคต่างๆ
ทุกเรื่องที่เกี่ยวกับ มีด และ ปืน 

GB : วางแผงทั่วประเทศ ทุก วันที่ 1 ของทุกเดือน
และส่งตรงถึงมือสมาชิกในขณะเดียวกัน

GB # 43 | ฉบับเดือนตุลาคม 2557 GB#Volume 4/43

เร็วๆนี้ ทุกแผงหนังสือทั่วประเทศ

ติดตามได้ที่ คลิ๊กเลย

หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องปืนอัดลมยาว  (อ่าน 2973 ครั้ง)

Krutu KTL.
Sr. Member

HP: 0.2%

81
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: 28, มิถุนายน 2012, 10:24:27 PM »
แบ่งปัน

เกิตมาในชีวิต  ก็เคยยิงปืนยาว  ครั้งแรก ตอนไปอบรมยิงปืน ที่ค่ายลูกเสือวชิราวุธ  ตอนปี 2538  อบรม 2 วัน   พอวันที่ 3 ก็ มีการยิงแข่งขันกันครับ

อาจารย์แถลงไข เป็น ครูฝึกให้พวกผม ครับ    จะเป็นเพราะฟลุ๊ค   หรือเหตูบังเอิญก็ไม่ทราบครับ.......ผมยิงแข่งขันได้ที่ 3 ของรุ่น ครับ  ทั้งๆที่  ผมพึ่งยิงปืนยาวเป็นครั้งแรกในชีวิตก็ที่นี่......แล้วก็ยิงแข่งขันเลย......รอยกระสุน มันหายจากเป้าไป  1  นัด  อาจารย์บอกว่ามันไม่น่าจะหลุดน้า    ขนาดอาจารย์แถลงไข เอาแว่นขยายมาส่องดู ก็หารอยไม่เจอ ครับ....ถ้าเจอ สักหน่อยนะ ได้ที่ 1 แน่นอนเลย เพราะผมแพ้ที่ 1 แค่   3  คะแนนเอง

ทุกวันนี้ เวลาผมแต่งเครี่องแบบข้าราชการ   บางครั้ง  ผมก็เอาเหรียญปืนยาว ที่ได้รางวัล มาติดที่อกขวา เหนือชื่อ  และอยู่ใต้เข็มยิงปืนระบบ PPC ที่ไปฝึกตอนที่อยู่กับรมต. ....   ก็แอบภาคภูมิใจนิดๆ ครับ    เพราะทั้งรุ่นมี  38  คน     มีสิทธิ ติดได้แค่3 คน   มีแค่ 3  เหรียญ ครับ       ผมได้มา 1 เหรียญ    มีใบรับรองจากทางค่ายด้วยครับ ...........      ตั้งแต่วันนั้นจนวันนี้ ก็ยังไม่ได้ยิงปืนยาวอีกเลย.......(มันกี่ปี มาแล้ววะเนี้ย...!)  ..... เรื่องปืนสั้นรู้แค่นิดหน่อย......เรื่องปืนยาวแทบจะไม่รู้เรื่องเลย ครับ

ที่ผ่านๆมา......... ฟลุ๊ค ครับ มันฟลุ๊ค.....ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

วันไหนว่างๆ มายิงลูกซองแบบรณยุทธกันครับ ครูตู่

ขอบคุณ ครับ ครูภู  ที่จะเมตตาสอนให้..........   17 ปี มาแล้ว   ผมยังไม่เคยยิงปืนลูกซองเลย        กลัวว่า......ยิงแบบรณยุทธของผม  จะเป็นแบบรนราน หรือเปล่าก็ไม่รู้
           แต่ผมมั่นใจในการสอนของครู  คงช่วยพัฒนาลูกศิษย์ ให้ดีขึ้นมาได้...ครับ....ขอฝากตัวเป็นศิษย์ ด้วยคนนะ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28, มิถุนายน 2012, 10:26:30 PM โดย Krutu KTL. » บันทึกการเข้า
บัวใหญ่
Full Member

HP: 0.7%

« ตอบ #16 เมื่อ: 28, มิถุนายน 2012, 10:38:03 PM »
แบ่งปัน

เกิตมาในชีวิต  ก็เคยยิงปืนยาว  ครั้งแรก ตอนไปอบรมยิงปืน ที่ค่ายลูกเสือวชิราวุธ  ตอนปี 2538  อบรม 2 วัน   พอวันที่ 3 ก็ มีการยิงแข่งขันกันครับ

อาจารย์แถลงไข เป็น ครูฝึกให้พวกผม ครับ    จะเป็นเพราะฟลุ๊ค   หรือเหตูบังเอิญก็ไม่ทราบครับ.......ผมยิงแข่งขันได้ที่ 3 ของรุ่น ครับ  ทั้งๆที่  ผมพึ่งยิงปืนยาวเป็นครั้งแรกในชีวิตก็ที่นี่......แล้วก็ยิงแข่งขันเลย......รอยกระสุน มันหายจากเป้าไป  1  นัด  อาจารย์บอกว่ามันไม่น่าจะหลุดน้า    ขนาดอาจารย์แถลงไข เอาแว่นขยายมาส่องดู ก็หารอยไม่เจอ ครับ....ถ้าเจอ สักหน่อยนะ ได้ที่ 1 แน่นอนเลย เพราะผมแพ้ที่ 1 แค่   3  คะแนนเอง

ทุกวันนี้ เวลาผมแต่งเครี่องแบบข้าราชการ   บางครั้ง  ผมก็เอาเหรียญปืนยาว ที่ได้รางวัล มาติดที่อกขวา เหนือชื่อ  และอยู่ใต้เข็มยิงปืนระบบ PPC ที่ไปฝึกตอนที่อยู่กับรมต. ....   ก็แอบภาคภูมิใจนิดๆ ครับ    เพราะทั้งรุ่นมี  38  คน     มีสิทธิ ติดได้แค่3 คน   มีแค่ 3  เหรียญ ครับ       ผมได้มา 1 เหรียญ    มีใบรับรองจากทางค่ายด้วยครับ ...........      ตั้งแต่วันนั้นจนวันนี้ ก็ยังไม่ได้ยิงปืนยาวอีกเลย.......(มันกี่ปี มาแล้ววะเนี้ย...!)  ..... เรื่องปืนสั้นรู้แค่นิดหน่อย......เรื่องปืนยาวแทบจะไม่รู้เรื่องเลย ครับ

ที่ผ่านๆมา......... ฟลุ๊ค ครับ มันฟลุ๊ค.....ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

วันไหนว่างๆ มายิงลูกซองแบบรณยุทธกันครับ ครูตู่

ขอบคุณ ครับ ครูภู  ที่จะเมตตาสอนให้..........   17 ปี มาแล้ว   ผมยังไม่เคยยิงปืนลูกซองเลย        กลัวว่า......ยิงแบบรณยุทธของผม  จะเป็นแบบรนราน หรือเปล่าก็ไม่รู้
           แต่ผมมั่นใจในการสอนของครู  คงช่วยพัฒนาลูกศิษย์ ให้ดีขึ้นมาได้...ครับ....ขอฝากตัวเป็นศิษย์ ด้วยคนนะ ครับ

โห..ครูตู่เล่นผมซะเหมือนแก๊แก่เลยพี่...ไม่เรียกสอนครับพี่ ความรู้แค่หางอึงตัวน้อย แต่เป็นการแนะนำมากว่านะครับ

นกไม่มีขน คนไม่มีเพื่อน ย่อมขึ้นสู่ที่สูงลำบาก

amata 23
Hero Member

HP: 0.4%

มือถือ 0896882838

« ตอบ #17 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2012, 10:34:03 PM »
แบ่งปัน

ว๊า............เรายังไม่มีลูกซองกับเค้าเลย....ไปขอ ป.3 ก็ดันมีมาตราการเข้มงวดอาวุธปืนอีก เลยพาลขอยากไปด้วย...เซ็งตับ

"...ข้าพเจ้า ชอบและหลงไหลมีด แต่ที่ชอบที่สุดคือ การสนทนา ในเรื่องที่ชอบกับมิตรสหาย คอเดียวกัน.."

Vodga80
Full Member

HP: 0.3%

เกิด ตาย หน เดียว

« ตอบ #18 เมื่อ: 01, กรกฎาคม 2012, 10:37:01 PM »
แบ่งปัน

ไปจัด steven เบอร์2. 5500แถมลูก1 ตลับ.  30 เมตร กลางกระป๋องชิว ชิว.
ทะลุทะลวง. กะสอยgamo อีกตัว. แพงไปหน่อย. แต่สะดวกกว่า หักครั่งเดียว ถามราคาหน้ามืดเลย18000. แต่ดีตรงไม่ต้องไปรอใบอนุยากกกกกยิงเล่นในบ้านมันกว่าbb
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01, กรกฎาคม 2012, 10:46:16 PM โดย Vodga80 » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์