webboard.gb.co.th
22, ธันวาคม 2014, 04:49:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านสามารถสมัครหนังสือ GB สมาชิกรายปี รวม 12 เล่ม ในราคาพิเศษสุดเพียง 800 บาทเท่านั้น(สมาชิกท่านใดที่เข้ามาที่บ้าน GB แห่งนี้เพื่อการ Post การทำงานผ่าน Net ฯลฯ อันใดนั้นที่ไม่เกี่ยวข้องและหรือเพื่อการก่อกวน ขอให้หยุดครับถ้าท่านไม่ใช่ "คนรักมีดหัวใจปืน")

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

Bookmark and Share

GB หนังสือเพื่อคนรักมีดหัวใจปืน

GB หนังสือเพื่อคนรักมีดหัวใจปืน

GB : สื่อกลางในการแลกเปลี่ยนความรู้ ทิป เทคนิคต่างๆ
ทุกเรื่องที่เกี่ยวกับ มีด และ ปืน 

GB : วางแผงทั่วประเทศ ทุก วันที่ 1 ของทุกเดือน
และส่งตรงถึงมือสมาชิกในขณะเดียวกัน

GB # 45 | ฉบับเดือนธันวาคม 2557 GB#Volume 4/45

เร็วๆนี้ ทุกแผงหนังสือทั่วประเทศ

ติดตามได้ที่ คลิ๊กเลย

หน้า: [1] 2 3 ... 11   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .....พลซุ่มยิง....  (อ่าน 14191 ครั้ง)

Teecoop
Hero Member

HP: 55.5%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 08:41:29 AM »
แบ่งปัน

...เอาภาพแห่งความหลังมาดูกันเล่นๆ..อย่าคิดมาก..ปัจจุบันเลิกแล้วจ๊ะ....ใครมีเอามาแบ่งกันชมบ้างน่ะคัรบ...
.....สมัยใช้ชี้วิตกลางแจ้ง....เป็นพลซ่มยิงนกเขา....

Teecoop
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 08:43:01 AM »
แบ่งปัน

อีกภาพก็เท่...ไม่เบา...

Mr.Smith
Hero Member

HP: 46.6%

« ตอบ #2 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 02:08:00 PM »
แบ่งปัน

ในพงหญ้าอย่างนั้น ตะก่อนผมล่าหนูนาครับ ทุ่งลาดกะบังยุคก่อนเขาทำนากัน หนูนาตัวใหญ่ผ่าเสียบไม้เท่าไก่ย่างเลย ลอกหนังออกย่างแห้งๆนะ อร่อยกว่าไก่ เมื่อยี่สิบกว่าปีก่อนนะ ทุกวันนี้จะปิดประตูยังต้องตรวจตามวงกบ กลัวหนีบจิ้งจกครับ ยิ้มเท่ห์

rattra
Hero Member

HP: 1%

มือถือ08- 21491911 59591911

« ตอบ #3 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 02:11:31 PM »
แบ่งปัน

ยิงระดับนกเขา เอาฮัสซาน เบอร์สองของผมก็ได้ตัวแล้วครับ นัดละบาทเดียวเอง...

หนูนาผมไม่ชอบตัวใหญ่เราะกระดูกมันใหญ่ สู้ตัวเล็กๆไม่ได้ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26, สิงหาคม 2011, 02:12:40 PM โดย rattra » บันทึกการเข้า

"บางครั้งคำคนพูดเหมือนตูดตด..ค่าเริ่มลดศักดิ์ศรีที่ดีหาย.....ความเชื่อถือที่มีดีกระจาย......หมดลงได้เพราะปากหมาพาอับจน"

Teecoop
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 02:46:17 PM »
แบ่งปัน

พี่สมิท...น้ารัต...เอาภาพความหลังมาดูเพื่อให้นึกเมื่อครั้งอดีตที่ผ่านมา....เกิดความสบายใจ....แต่ตอนนี้เราไม่ทำแล้ว..ก็อาศัยภาพเก่าๆและหนังสืออ่านก็สบายใจครับ  เช่น  หนังสือของ..น้อย  อินทนนท์..หมอบุญส่ง..คุณชาลี  เอี่ยมกระสินธิ์....วัฒนา  บุญยัง....สังคีต..ฯลฯ...ผมจะมีความสุขอยู่กับหนังสือจำพวกนี้แหละครับ...ผมจะซื้อไว้ทุกตอนเลยครับ..และก็หนังสือ..ชี้วิตกลางแจ้ง...ปัจจุบัน..GB..ครับ   สมัยก่อนยอมรับครับว่าเคยทำปาบในการล่าสัตว์บ้าง...ปัจจุบันนึกถึงไก่ป่าที่เคยยิงก็ไปซื้อไก่ตลาดมาก่อไฟย่าง..ก็มีความสุขแล้วครับ....ตอนนี้..พี่สมิทกับ..น้ารัตก็ได้สละเรื่องพวกนี้ไปแล้ว  ก็ถือว่าปล่อยวางได้...แต่ผมยังต้องชดเชยด้วยของในตลาดอยู่ครับ..

Teecoop
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 02:52:11 PM »
แบ่งปัน

ยิงระดับนกเขา เอาฮัสซาน เบอร์สองของผมก็ได้ตัวแล้วครับ นัดละบาทเดียวเอง...

หนูนาผมไม่ชอบตัวใหญ่เราะกระดูกมันใหญ่ สู้ตัวเล็กๆไม่ได้ 

น้ารัต...แต่ก่อนผมเคยมีปืนอัดลมจีนแดงเบอร์  2  ยิงแม่นมาก  นกเขาบนเสา  TV...ระยะ  30  เมตรสบายมากครับพี่..ยิงหมาเข้าหัวยังตายครับ  แรงมากๆ..ตอนนี้เพื่อนมันหักคอไป...3..ปีแล้วครับเสียดายอยู่เหมือนกัน..

rattra
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2011, 03:33:45 AM »
แบ่งปัน

เรื่องยิงสัตว์นี่ผมก็เล่นมาตั้งแต่เด็กๆ จนแม่ด่าประจำ  แต่ชีวิตประจำวันมันให้ต้องเก็บมาเป็นปากท้อง

สมัยโน้น เงินไม่มีติดกระเป๋า ต้องเข้าท้องนาท้องร่อง หากินไปมมื้อต่อมื้อ มาถึงรุ่นลูกเขาไม่เข้าใจหรอว่า

การไม่มีเงินติดกระเป๋า ไม่มีข้าวในหม้อน่ะมันเป็นยังไง.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27, สิงหาคม 2011, 03:33:59 AM โดย rattra » บันทึกการเข้า

"บางครั้งคำคนพูดเหมือนตูดตด..ค่าเริ่มลดศักดิ์ศรีที่ดีหาย.....ความเชื่อถือที่มีดีกระจาย......หมดลงได้เพราะปากหมาพาอับจน"

Teecoop
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2011, 11:44:13 AM »
แบ่งปัน

เรื่องยิงสัตว์นี่ผมก็เล่นมาตั้งแต่เด็กๆ จนแม่ด่าประจำ  แต่ชีวิตประจำวันมันให้ต้องเก็บมาเป็นปากท้อง

สมัยโน้น เงินไม่มีติดกระเป๋า ต้องเข้าท้องนาท้องร่อง หากินไปมมื้อต่อมื้อ มาถึงรุ่นลูกเขาไม่เข้าใจหรอว่า

การไม่มีเงินติดกระเป๋า ไม่มีข้าวในหม้อน่ะมันเป็นยังไง.....

...เหตุการณ์มันเปลี่ยนไปตามยุคครับน้ารัต....เราก็อาศัยภาพแห่งอดีต...ถ้าน้ารัตมีภาพเรื่องราวเอามาแบ่งปันกันบ้างน่ะครับ

Mr.Smith
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2011, 12:37:56 PM »
แบ่งปัน

ซื้อไก่ตลาดมาก่อไฟทำกินก็ดีนี่ครับ ผมดูข่าวฯ คนค้าหมามาร้องเรียนให้เปิดค้าเสรี ผมหงุดหงิดใจ เขาว่าทำมาสามสิบปีแล้วจะให้เปลี่ยนไปทำอะไร ..งั้นพวกปลูกฝิ่นมาร้อยปีก็ต้องปลูกต่อไปซี ถ้าใครขโมยไอ้โมจิไป..น้ารัตจะทำยังไงดี คงตามล่ายันเมืองญวนเลย ผมดูข่าวพวกนี้แล้วเจ็บแค้นเหมือนญาติพี่น้องถูกทำร้ายเลย ผมโตมากับหมาครับ โกรธ

เพชร
Hero Member

HP: 11.5%

ขุนเพชร : รักในหลวง

« ตอบ #9 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2011, 01:12:30 PM »
แบ่งปัน

สมัยตอนที่เริ่มยิงปืนใหม่ๆ ผมชอบยิงตัวเหี้ย (ไม่ใช่คำหยาบนะครับแต่เขาเรียกกันอย่างนั้นจริงๆ) มันจะลงมากินปลาที่สระหลังบ้านประจำ สระมันกว้าง (ประมาณสามไร่) เวลามันว่ายน้ำก็จะเห็นแต่หัว เป้าเล็กๆ ระยะไกลๆ นั้นผมยิงด้วยลูกกรดแม็กนั่มยี่ห้ออันชู๊ต ตอนนั้นสายตายังดีไม่ต้องติดกล้องโดนทุกนัดครับ

หลังจากนั้นผ่านไปสองสามวันมันก็จะลอยขึ้นอืด แล้วเพื่อนมันก็จะมาลากเอาไปกิน เราก็ซุ่มยิงเพื่อนมันอีกที

ปัจจุบันเลิกแล้วครับ ขนาดตอนเลี้ยวรถจะเข้าบ้าน มันเดินขวางถนนยังต้องจอดรถให้มันข้ามเลย และก็ไม่บีบแตรด้วยกลัวมันจะตกใจ

.....บารมีของคนร่ำรวย ถึงเป็นคนเฮงซวย ก็ดูเป็นคนดี.....

เพชร
Hero Member

HP: 11.5%

ขุนเพชร : รักในหลวง

« ตอบ #10 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2011, 01:16:15 PM »
แบ่งปัน

ซื้อไก่ตลาดมาก่อไฟทำกินก็ดีนี่ครับ ผมดูข่าวฯ คนค้าหมามาร้องเรียนให้เปิดค้าเสรี ผมหงุดหงิดใจ เขาว่าทำมาสามสิบปีแล้วจะให้เปลี่ยนไปทำอะไร ..งั้นพวกปลูกฝิ่นมาร้อยปีก็ต้องปลูกต่อไปซี ถ้าใครขโมยไอ้โมจิไป..น้ารัตจะทำยังไงดี คงตามล่ายันเมืองญวนเลย ผมดูข่าวพวกนี้แล้วเจ็บแค้นเหมือนญาติพี่น้องถูกทำร้ายเลย ผมโตมากับหมาครับ โกรธ

เรื่องการค้าหมาเสรีนั้น  ถ้ามันทำสำเร็จเดี๋ยวก็คงมีรายการไถ่ชีวิตหมากันมั่งล่ะ

.....บารมีของคนร่ำรวย ถึงเป็นคนเฮงซวย ก็ดูเป็นคนดี.....

rattra
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2011, 01:39:10 PM »
แบ่งปัน

หมาผมเคยหายลึกลับไปหนึ่งตัวตอนที่ไม่ได้อยู่บ้านสองสามวัน สืบได้ว่าโดนพวกจับหมานี่แหละมันดักทุบเอาไป

เป็นหมาตัวเมียบางแก้วสีดำสนิททั้งตัว แสนรู้แล้วดุแบบบอกรู้เรื่อง ขนาดติดท้ายรถกระบะไปภูเก็ตด้วยมาแล้ว

บอกว่าให้เฝ้ารถเฝ้าเต็นท์ ไม่ยอมกระดิกไปไหนเลย  แค้นจริงๆไอ้พวกลักหมาเรานี่....

Teecoop
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2011, 04:43:17 PM »
แบ่งปัน

ขออภัย..พี่สมิท...น้ารัตอีก....คือว่าที่ผ่านมาผมยิงหมาตายไป  13  ตัว(สมัยอยู่นครนายก)มันเป็นหมาจรจัดไม่มีเจ้าของและหมาบ้า...ชอบกินไก่ที่เขาเลี้ยงและกัดลูกหลานในศูนย์ฯ   เขามาขอร้องให้ผมจัดการ..แต่มีข้อแม้ว่าเขาต้องขุดหลุมฝังให้..ผมเลยจัดการให้...ด้วย  452   E  11  ตัว   ปืนอัดลมจีนแดงเบอร์ 2  2  ตัวครับไม่รู้ว่าผมได้บาป...หรือได้บุญกันแน่.....

Mr.Smith
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 28, สิงหาคม 2011, 12:59:28 PM »
แบ่งปัน

บางอย่างที่ผ่านมาในชีวิต ที่สมควรถูกฆ่าก็ต้องทำครับ ช่วงเรียนปีหนึ่ง ผมอยู่บ้านคุณยายใหญ่ (พี่สาวคนโตของยาย) คนข้างบ้านเขาเอาซีแซดมาพร้อมกระสุนหนึ่งกล่อง จ้างยิงแมวให้ตัวละห้าบาท มันเป็นแมวดำตัวเล็กฝูงใหญ่ ขี้ใส่ผ้าห่มที่นอนซึ่งผึ่งแดด ลักกินของที่ตากไว้ ขี้ใส่ชายคาหัวนอนผม เป็นแมวไม่มีคนเลี้ยง ร้องเสียงเหมือนเด็กร้องไห้..ผมฆ่าไปร่วมยี่สิบตัว คุณยายผมทราบเรื่องหลังนั้นราวสิบวัน ท่านล้มป่วยทันที.."ฉันทำบุญกุศลมาตลอดชีวิต ทั้งบวชคนนับไม่ถ้วนพระเณรสร้างกุฏิสร้างวัด แต่หลานฉันฆ่าเณรล้างวัดอย่างนี้.." ไม่นานเดือนหลังล้มป่วยท่านก็สิ้นบุญ ผมสำนึกเสียใจ มาโกนหัวบวชหน้าไฟและบวชพระต่ออีกช่วงหนึ่ง วัดอนงคาราม จากนั้นมาก็ยังคงปาณาติบาติต่อมาอีกช่วงใหญ่จนชืดชาและเลิกขาด นั่นเป็นเพียงฉากหนึ่งในชีวิตครับ ร้องไห้

rattra
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 28, สิงหาคม 2011, 02:17:44 PM »
แบ่งปัน

มีน้องคนหนึ่งเล่าให้ฟังว่า  โรงสีแถวบ้านทนนกพิราบไม่ไหวทั้งขโมยกินทั้งขี้ใส่กองข้าว ไล่เท่าไรมันก็กลับมาอีก

กลวิธีต่างๆใช้ได้แต่ทีแรก  เจ้าของโรงสีประกาศว่้าใครเอาศพมันได้โดยไม่เสียของ เอาไปตัวละสิบบาท

ไอ้น้องคนนี้เลยไปขอปืนยาว  .22 lr  ติดกล้องของพ่อกลับมาพร้อมกับกระสุน  250 นัด  มันเหนี่ยวได้สามร้อยกว่าตัว

ได้เงินไปสามพันกว่าบาท  บางนัดมันยิงร้อยพวง ไม่สองก็สามตัวเลยนั่น  ตั้งแต่นั้นมาเจ้าของโรงสีไม่กล้าลั่นวาจาอีกเลย

หน้า: [1] 2 3 ... 11   ขึ้นบน
  พิมพ์