webboard.gb.co.th
20, กันยายน 2014, 06:52:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ท่านสามารถสมัครหนังสือ GB สมาชิกรายปี รวม 12 เล่ม ในราคาพิเศษสุดเพียง 800 บาทเท่านั้น(สมาชิกท่านใดที่เข้ามาที่บ้าน GB แห่งนี้เพื่อการ Post การทำงานผ่าน Net ฯลฯ อันใดนั้นที่ไม่เกี่ยวข้องและหรือเพื่อการก่อกวน ขอให้หยุดครับถ้าท่านไม่ใช่ "คนรักมีดหัวใจปืน")

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

Bookmark and Share

GB หนังสือเพื่อคนรักมีดหัวใจปืน

GB หนังสือเพื่อคนรักมีดหัวใจปืน

GB : สื่อกลางในการแลกเปลี่ยนความรู้ ทิป เทคนิคต่างๆ
ทุกเรื่องที่เกี่ยวกับ มีด และ ปืน 

GB : วางแผงทั่วประเทศ ทุก วันที่ 1 ของทุกเดือน
และส่งตรงถึงมือสมาชิกในขณะเดียวกัน

GB # 42 | ฉบับเดือนกันยายน 2557 GB#Volume 4/42

เร็วๆนี้ ทุกแผงหนังสือทั่วประเทศ

ติดตามได้ที่ คลิ๊กเลย

หน้า: [1] 2 3 ... 11   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .....พลซุ่มยิง....  (อ่าน 12995 ครั้ง)

Teecoop
Hero Member

HP: 17.6%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 03:41:29 PM »
แบ่งปัน

...เอาภาพแห่งความหลังมาดูกันเล่นๆ..อย่าคิดมาก..ปัจจุบันเลิกแล้วจ๊ะ....ใครมีเอามาแบ่งกันชมบ้างน่ะคัรบ...
.....สมัยใช้ชี้วิตกลางแจ้ง....เป็นพลซ่มยิงนกเขา....

Teecoop
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 03:43:01 PM »
แบ่งปัน

อีกภาพก็เท่...ไม่เบา...

Mr.Smith
Hero Member

HP: 17.5%

« ตอบ #2 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 09:08:00 PM »
แบ่งปัน

ในพงหญ้าอย่างนั้น ตะก่อนผมล่าหนูนาครับ ทุ่งลาดกะบังยุคก่อนเขาทำนากัน หนูนาตัวใหญ่ผ่าเสียบไม้เท่าไก่ย่างเลย ลอกหนังออกย่างแห้งๆนะ อร่อยกว่าไก่ เมื่อยี่สิบกว่าปีก่อนนะ ทุกวันนี้จะปิดประตูยังต้องตรวจตามวงกบ กลัวหนีบจิ้งจกครับ ยิ้มเท่ห์

rattra
Hero Member

HP: 5.6%

มือถือ08- 21491911 59591911

« ตอบ #3 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 09:11:31 PM »
แบ่งปัน

ยิงระดับนกเขา เอาฮัสซาน เบอร์สองของผมก็ได้ตัวแล้วครับ นัดละบาทเดียวเอง...

หนูนาผมไม่ชอบตัวใหญ่เราะกระดูกมันใหญ่ สู้ตัวเล็กๆไม่ได้ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26, สิงหาคม 2011, 09:12:40 PM โดย rattra » บันทึกการเข้า

"บางครั้งคำคนพูดเหมือนตูดตด..ค่าเริ่มลดศักดิ์ศรีที่ดีหาย.....ความเชื่อถือที่มีดีกระจาย......หมดลงได้เพราะปากหมาพาอับจน"

Teecoop
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 09:46:17 PM »
แบ่งปัน

พี่สมิท...น้ารัต...เอาภาพความหลังมาดูเพื่อให้นึกเมื่อครั้งอดีตที่ผ่านมา....เกิดความสบายใจ....แต่ตอนนี้เราไม่ทำแล้ว..ก็อาศัยภาพเก่าๆและหนังสืออ่านก็สบายใจครับ  เช่น  หนังสือของ..น้อย  อินทนนท์..หมอบุญส่ง..คุณชาลี  เอี่ยมกระสินธิ์....วัฒนา  บุญยัง....สังคีต..ฯลฯ...ผมจะมีความสุขอยู่กับหนังสือจำพวกนี้แหละครับ...ผมจะซื้อไว้ทุกตอนเลยครับ..และก็หนังสือ..ชี้วิตกลางแจ้ง...ปัจจุบัน..GB..ครับ   สมัยก่อนยอมรับครับว่าเคยทำปาบในการล่าสัตว์บ้าง...ปัจจุบันนึกถึงไก่ป่าที่เคยยิงก็ไปซื้อไก่ตลาดมาก่อไฟย่าง..ก็มีความสุขแล้วครับ....ตอนนี้..พี่สมิทกับ..น้ารัตก็ได้สละเรื่องพวกนี้ไปแล้ว  ก็ถือว่าปล่อยวางได้...แต่ผมยังต้องชดเชยด้วยของในตลาดอยู่ครับ..

Teecoop
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 09:52:11 PM »
แบ่งปัน

ยิงระดับนกเขา เอาฮัสซาน เบอร์สองของผมก็ได้ตัวแล้วครับ นัดละบาทเดียวเอง...

หนูนาผมไม่ชอบตัวใหญ่เราะกระดูกมันใหญ่ สู้ตัวเล็กๆไม่ได้ 

น้ารัต...แต่ก่อนผมเคยมีปืนอัดลมจีนแดงเบอร์  2  ยิงแม่นมาก  นกเขาบนเสา  TV...ระยะ  30  เมตรสบายมากครับพี่..ยิงหมาเข้าหัวยังตายครับ  แรงมากๆ..ตอนนี้เพื่อนมันหักคอไป...3..ปีแล้วครับเสียดายอยู่เหมือนกัน..

rattra
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2011, 10:33:45 AM »
แบ่งปัน

เรื่องยิงสัตว์นี่ผมก็เล่นมาตั้งแต่เด็กๆ จนแม่ด่าประจำ  แต่ชีวิตประจำวันมันให้ต้องเก็บมาเป็นปากท้อง

สมัยโน้น เงินไม่มีติดกระเป๋า ต้องเข้าท้องนาท้องร่อง หากินไปมมื้อต่อมื้อ มาถึงรุ่นลูกเขาไม่เข้าใจหรอว่า

การไม่มีเงินติดกระเป๋า ไม่มีข้าวในหม้อน่ะมันเป็นยังไง.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27, สิงหาคม 2011, 10:33:59 AM โดย rattra » บันทึกการเข้า

"บางครั้งคำคนพูดเหมือนตูดตด..ค่าเริ่มลดศักดิ์ศรีที่ดีหาย.....ความเชื่อถือที่มีดีกระจาย......หมดลงได้เพราะปากหมาพาอับจน"

Teecoop
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2011, 06:44:13 PM »
แบ่งปัน

เรื่องยิงสัตว์นี่ผมก็เล่นมาตั้งแต่เด็กๆ จนแม่ด่าประจำ  แต่ชีวิตประจำวันมันให้ต้องเก็บมาเป็นปากท้อง

สมัยโน้น เงินไม่มีติดกระเป๋า ต้องเข้าท้องนาท้องร่อง หากินไปมมื้อต่อมื้อ มาถึงรุ่นลูกเขาไม่เข้าใจหรอว่า

การไม่มีเงินติดกระเป๋า ไม่มีข้าวในหม้อน่ะมันเป็นยังไง.....

...เหตุการณ์มันเปลี่ยนไปตามยุคครับน้ารัต....เราก็อาศัยภาพแห่งอดีต...ถ้าน้ารัตมีภาพเรื่องราวเอามาแบ่งปันกันบ้างน่ะครับ

Mr.Smith
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2011, 07:37:56 PM »
แบ่งปัน

ซื้อไก่ตลาดมาก่อไฟทำกินก็ดีนี่ครับ ผมดูข่าวฯ คนค้าหมามาร้องเรียนให้เปิดค้าเสรี ผมหงุดหงิดใจ เขาว่าทำมาสามสิบปีแล้วจะให้เปลี่ยนไปทำอะไร ..งั้นพวกปลูกฝิ่นมาร้อยปีก็ต้องปลูกต่อไปซี ถ้าใครขโมยไอ้โมจิไป..น้ารัตจะทำยังไงดี คงตามล่ายันเมืองญวนเลย ผมดูข่าวพวกนี้แล้วเจ็บแค้นเหมือนญาติพี่น้องถูกทำร้ายเลย ผมโตมากับหมาครับ โกรธ

เพชร
Hero Member

HP: 6.6%

ขุนเพชร : รักในหลวง

« ตอบ #9 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2011, 08:12:30 PM »
แบ่งปัน

สมัยตอนที่เริ่มยิงปืนใหม่ๆ ผมชอบยิงตัวเหี้ย (ไม่ใช่คำหยาบนะครับแต่เขาเรียกกันอย่างนั้นจริงๆ) มันจะลงมากินปลาที่สระหลังบ้านประจำ สระมันกว้าง (ประมาณสามไร่) เวลามันว่ายน้ำก็จะเห็นแต่หัว เป้าเล็กๆ ระยะไกลๆ นั้นผมยิงด้วยลูกกรดแม็กนั่มยี่ห้ออันชู๊ต ตอนนั้นสายตายังดีไม่ต้องติดกล้องโดนทุกนัดครับ

หลังจากนั้นผ่านไปสองสามวันมันก็จะลอยขึ้นอืด แล้วเพื่อนมันก็จะมาลากเอาไปกิน เราก็ซุ่มยิงเพื่อนมันอีกที

ปัจจุบันเลิกแล้วครับ ขนาดตอนเลี้ยวรถจะเข้าบ้าน มันเดินขวางถนนยังต้องจอดรถให้มันข้ามเลย และก็ไม่บีบแตรด้วยกลัวมันจะตกใจ

.....บารมีของคนร่ำรวย ถึงเป็นคนเฮงซวย ก็ดูเป็นคนดี.....

เพชร
Hero Member

HP: 6.6%

ขุนเพชร : รักในหลวง

« ตอบ #10 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2011, 08:16:15 PM »
แบ่งปัน

ซื้อไก่ตลาดมาก่อไฟทำกินก็ดีนี่ครับ ผมดูข่าวฯ คนค้าหมามาร้องเรียนให้เปิดค้าเสรี ผมหงุดหงิดใจ เขาว่าทำมาสามสิบปีแล้วจะให้เปลี่ยนไปทำอะไร ..งั้นพวกปลูกฝิ่นมาร้อยปีก็ต้องปลูกต่อไปซี ถ้าใครขโมยไอ้โมจิไป..น้ารัตจะทำยังไงดี คงตามล่ายันเมืองญวนเลย ผมดูข่าวพวกนี้แล้วเจ็บแค้นเหมือนญาติพี่น้องถูกทำร้ายเลย ผมโตมากับหมาครับ โกรธ

เรื่องการค้าหมาเสรีนั้น  ถ้ามันทำสำเร็จเดี๋ยวก็คงมีรายการไถ่ชีวิตหมากันมั่งล่ะ

.....บารมีของคนร่ำรวย ถึงเป็นคนเฮงซวย ก็ดูเป็นคนดี.....

rattra
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2011, 08:39:10 PM »
แบ่งปัน

หมาผมเคยหายลึกลับไปหนึ่งตัวตอนที่ไม่ได้อยู่บ้านสองสามวัน สืบได้ว่าโดนพวกจับหมานี่แหละมันดักทุบเอาไป

เป็นหมาตัวเมียบางแก้วสีดำสนิททั้งตัว แสนรู้แล้วดุแบบบอกรู้เรื่อง ขนาดติดท้ายรถกระบะไปภูเก็ตด้วยมาแล้ว

บอกว่าให้เฝ้ารถเฝ้าเต็นท์ ไม่ยอมกระดิกไปไหนเลย  แค้นจริงๆไอ้พวกลักหมาเรานี่....

Teecoop
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2011, 11:43:17 PM »
แบ่งปัน

ขออภัย..พี่สมิท...น้ารัตอีก....คือว่าที่ผ่านมาผมยิงหมาตายไป  13  ตัว(สมัยอยู่นครนายก)มันเป็นหมาจรจัดไม่มีเจ้าของและหมาบ้า...ชอบกินไก่ที่เขาเลี้ยงและกัดลูกหลานในศูนย์ฯ   เขามาขอร้องให้ผมจัดการ..แต่มีข้อแม้ว่าเขาต้องขุดหลุมฝังให้..ผมเลยจัดการให้...ด้วย  452   E  11  ตัว   ปืนอัดลมจีนแดงเบอร์ 2  2  ตัวครับไม่รู้ว่าผมได้บาป...หรือได้บุญกันแน่.....

Mr.Smith
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 28, สิงหาคม 2011, 07:59:28 PM »
แบ่งปัน

บางอย่างที่ผ่านมาในชีวิต ที่สมควรถูกฆ่าก็ต้องทำครับ ช่วงเรียนปีหนึ่ง ผมอยู่บ้านคุณยายใหญ่ (พี่สาวคนโตของยาย) คนข้างบ้านเขาเอาซีแซดมาพร้อมกระสุนหนึ่งกล่อง จ้างยิงแมวให้ตัวละห้าบาท มันเป็นแมวดำตัวเล็กฝูงใหญ่ ขี้ใส่ผ้าห่มที่นอนซึ่งผึ่งแดด ลักกินของที่ตากไว้ ขี้ใส่ชายคาหัวนอนผม เป็นแมวไม่มีคนเลี้ยง ร้องเสียงเหมือนเด็กร้องไห้..ผมฆ่าไปร่วมยี่สิบตัว คุณยายผมทราบเรื่องหลังนั้นราวสิบวัน ท่านล้มป่วยทันที.."ฉันทำบุญกุศลมาตลอดชีวิต ทั้งบวชคนนับไม่ถ้วนพระเณรสร้างกุฏิสร้างวัด แต่หลานฉันฆ่าเณรล้างวัดอย่างนี้.." ไม่นานเดือนหลังล้มป่วยท่านก็สิ้นบุญ ผมสำนึกเสียใจ มาโกนหัวบวชหน้าไฟและบวชพระต่ออีกช่วงหนึ่ง วัดอนงคาราม จากนั้นมาก็ยังคงปาณาติบาติต่อมาอีกช่วงใหญ่จนชืดชาและเลิกขาด นั่นเป็นเพียงฉากหนึ่งในชีวิตครับ ร้องไห้

rattra
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 28, สิงหาคม 2011, 09:17:44 PM »
แบ่งปัน

มีน้องคนหนึ่งเล่าให้ฟังว่า  โรงสีแถวบ้านทนนกพิราบไม่ไหวทั้งขโมยกินทั้งขี้ใส่กองข้าว ไล่เท่าไรมันก็กลับมาอีก

กลวิธีต่างๆใช้ได้แต่ทีแรก  เจ้าของโรงสีประกาศว่้าใครเอาศพมันได้โดยไม่เสียของ เอาไปตัวละสิบบาท

ไอ้น้องคนนี้เลยไปขอปืนยาว  .22 lr  ติดกล้องของพ่อกลับมาพร้อมกับกระสุน  250 นัด  มันเหนี่ยวได้สามร้อยกว่าตัว

ได้เงินไปสามพันกว่าบาท  บางนัดมันยิงร้อยพวง ไม่สองก็สามตัวเลยนั่น  ตั้งแต่นั้นมาเจ้าของโรงสีไม่กล้าลั่นวาจาอีกเลย

หน้า: [1] 2 3 ... 11   ขึ้นบน
  พิมพ์